Thế Giới Con Trai
Thế Giới Con Trai

Thế Giới Con Trai

Những Trái Tim đồng dạng - Nối nhịp yêu thương

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Trang 1 trong tổng số 1 trang
Share

Tình yêu không định nghĩa !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
stupid_cry87
L2: Boy mới lớn
stupid_cry87

Điểm : 118
Được cám ơn : 51

Tình yêu không định nghĩa !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptyMon Aug 20, 2012 1:53 pm

Có nhiều người dành cả đời mình chỉ để tìm kiếm một tình yêu đích thực. Có người chỉ mới quen qua vài ba câu chào vội vã đã yêu nhau. Tình yêu vốn dĩ là một thứ tình cảm kì lạ của con người, vừa lung linh vừa khó đoán. Bạn sẽ chẳng bao giờ có thể trả lời được rằng vì sao mình yêu người này nhưng lại từ chối người khác. Những lời giải thích đôi khi lại trở nên thừa thãi vì đơn giản yêu là yêu, thế thôi.

Có một ngày em hỏi anh rằng “Anh yêu em hay yêu cuộc sống của mình”, anh trả lời rằng “Anh yêu cuộc sống”. Thế là em bước đi nhưng em không bao giờ biết rằng em chính là cuộc sống của anh.

Nếu anh là giọt nước mắt trong em, thì em sẽ khóc để anh lăn xuống chạm vào môi em. Nhưng nếu em là giọt nước mắt trong anh thì anh sẽ không bao giờ khóc bởi vì anh không muốn mất em.

Bạn có thể mất một phút để cảm thấy thích một người, một giờ để mà thương một người, một ngày để mà yêu một người. Nhưng phải mất cả đời để quên một người.

Khi bạn gặp được một người có ý nghĩa đối với bạn, nhưng bạn biết rằng người đó sinh ra không phải dành cho bạn thì cách tốt nhất là hãy để họ ra đi.

Biển sẽ trở thành bức tường ngăn cách anh và em, bầu trời xanh chỉ còn là nỗi nhớ. Cuộc đời này anh nguyện tồn tại chỉ vì em và anh không bao giờ muốn biết mất em đau khổ như thế nào.

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
occon1989
L0: Thành viên mới
L0: Thành viên mới
occon1989

Điểm : 6
Được cám ơn : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptyThu Aug 23, 2012 9:44 am

hihi, mình đã từng đọc cái này ở đâu đó rui, cảm nhận dc sự hạnh phúc của tình yêu chân thành, đôi khi lại thấy tủi cho bản thân, từng tuổi này rùi mà chưa có 1 tình yeu đủ mãnh liệt để có thể thốt lên nhưng câu như zj... thấy mình thất bại quá... ^^
cam ơn chủ topic vì bai viet rất hay nha!!!
Bot thuần chủng
Admin
Admin
Bot thuần chủng

Điểm : 703
Được cám ơn : 37

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptyThu Aug 23, 2012 10:02 am

Ốc con, ko có gì là thất bại cả. Chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó mà!!! Các bạn đừng bi quan, bình minh sẽ đến!!! ^^ Tình yêu không định nghĩa !!! 351549032
https://boycantho.forum-viet.com
stupid_cry87
stupid_cry87

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptySun Aug 26, 2012 1:05 pm

cam on occon1989 ban co nick k hay sdt
Bot thuần chủng
Admin
Admin
Bot thuần chủng

Điểm : 703
Được cám ơn : 37

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptySun Aug 26, 2012 3:36 pm

Avata dễ thương thế stupid? của ai zị?
https://boycantho.forum-viet.com
stupid_cry87
stupid_cry87

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! EmptyWed Aug 29, 2012 1:06 pm

hjhjTình yêu không định nghĩa !!! 364988687
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không định nghĩa !!!   Tình yêu không định nghĩa !!! Empty

Tình yêu không định nghĩa !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Đồng tính và Dị tính
» tại sao tất cả đều không thể đối với tôi???????????
» Vài lời về tình yêu
» Tình yêu của Gay
» Tình trai .....^^